June 13, 2021 6:27 pm
Posted By user Posted On

യുഎഇയിൽ 10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ റെസിഡൻസി വിസ ലഭിക്കാൻ അർഹനാണോ?

യുഎഇയിലെ അനുദിന വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക. https://chat.whatsapp.com/CyqrMLrAQBT3kathj5bLXT

10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ റെസിഡൻസി വിസ നേടാൻ കഴിയുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളുടെ പട്ടിക യുഎഇ വിപുലീകരിച്ചു.യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം ഞായറാഴ്ച 10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ റെസിഡൻസി വിസയ്ക്ക് കൂടുതൽ പ്രൊഫഷണലുകൾ അർഹരാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.ഗോൾഡൻ വിസ ആനുകൂല്യം ഒരാളുടെ പങ്കാളികൾക്കും കുട്ടികൾക്കും ലഭിക്കുന്നു. എല്ലാ വിഭാഗങ്ങൾക്കും യുഎഇയിൽ മുൻ‌ഗണനയുള്ള ഒരു പ്രത്യേക മേഖലയിൽ സാധുവായ തൊഴിൽ കരാർ ആവശ്യമാണ്.

10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളുടെ പൂർണ്ണമായ ലിസ്റ്റ് ചുവടെ:

1.പിഎച്ച്ഡി ബിരുദധാരികൾ: നിയമപ്രകാരം പിഎച്ച്ഡി ബിരുദം നേടിയ പ്രൊഫഷണലുകൾക്ക് ഗോൾഡൻ വിസ നൽകും. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 500 സർവകലാശാലകളിൽ ഒന്നിൽ നിന്നായിരിക്കണം വ്യക്തി പിഎച്ച്ഡി നേടിയിരിക്കുന്നത്.

  1. ഡോക്ടർമാർ: എല്ലാ ഡോക്ടർമാർക്കും 10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ വിസ നേടാൻ അധികാരികൾ അനുവദിക്കുന്നു. പകർച്ചവ്യാധിയെ നേരിടാനും രാജ്യത്തെ മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകളുടെ കുറവ് പരിഹരിക്കാനും ഇത് രാജ്യത്തെ സഹായിക്കും. വൈറൽ എപ്പിഡെമിയോളജിയിൽ വിദഗ്ധരായ ഡോക്ടർമാർക്ക് ഗോൾഡൻ വിസ നൽകുമെന്ന് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.

3.എഞ്ചിനീയർമാർ:കമ്പ്യൂട്ടർ, ഇലക്ട്രോണിക്സ്, പ്രോഗ്രാമിംഗ്, ഇലക്ട്രിക്കൽ, ഇലക്ട്രോണിക്സ്, ആക്റ്റീവ് ടെക്നോളജി, എഐ, ബിഗ് ഡാറ്റ എന്നീ മേഖലകളിലെ എല്ലാ എഞ്ചിനീയർമാർക്കും ഗോൾഡൻ വിസ ലഭിക്കും

4.ഉയർന്ന യോഗ്യതയുള്ള വ്യക്തികൾ: അംഗീകൃത സർവകലാശാലകളിൽ നിന്ന് 3.8 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ സ്കോർ നേടിയ ഉയർന്ന യോഗ്യതയുള്ള വ്യക്തികൾക്ക് യുഎഇ 10 വർഷത്തെ ഗോൾഡൻ വിസ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

5.ഗവേഷകർ/ശാസ്ത്രജ്ഞർ: ഗവേഷകരും അതാത് മേഖലകളിലെ വിദഗ്ധരായ ശാസ്ത്രജ്ഞരും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.ശാസ്ത്രജ്ഞർ എമിറേറ്റ്സ് സയന്റിസ്റ്റ് കൗൺസിൽ അല്ലെങ്കിൽ മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് മെഡൽ ഫോർ സയന്റിഫിക് എക്സലൻസിന്റെ അംഗീകാരമുള്ളവരായിരിക്കണം

6.ഇൻവെന്റർസ്: കണ്ടുപിടുത്തക്കാർക്ക് യുഎഇ ഗോൾഡൻ വിസ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും അവർ ഈ കണ്ടുപിടിത്തത്തിന് പേറ്റന്റ് നേടിയിരിക്കണം. പേറ്റന്റുകൾക്ക് സാമ്പത്തിക മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അംഗീകാരവും ആവശ്യമാണ്.

7.കലാകാരന്മാർ: സാംസ്കാരിക, കലാ മേഖലയിലെ ക്രിയേറ്റീവ് വ്യക്തികൾക്ക് യുഎഇ ഗോൾഡൻ വിസ നൽകും. ഈ വ്യക്തികളെ വിജ്ഞാന വികസന മന്ത്രാലയം അംഗീകരിച്ചിരിക്കണം.

8.നിക്ഷേപകർ: 10 മില്യൺ ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ നിക്ഷേപിച്ച വിദേശ നിക്ഷേപകർക്കും ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ഈ നിക്ഷേപം ഒരു ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഫണ്ട്, ഒരു കമ്പനി സ്ഥാപിക്കൽ അല്ലെങ്കിൽ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും തന്ത്രപരമായ മേഖലകളിൽ നിക്ഷേപം എന്നിവ ആകാം. നിരവധി ഇന്ത്യൻ, പാകിസ്ഥാൻ, അറബ് നിക്ഷേപകർക്ക് ഈ പദ്ധതി പ്രകാരം ഗോൾഡൻ വിസ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

5 വർഷത്തെ വിസ നേടാൻ കഴിയുന്ന പ്രൊഫഷണലുകളുടെ പട്ടിക ചുവടെ:

1.സംരംഭകർ: ഈ വിഭാഗത്തിൽ കുറഞ്ഞത് 500,000 ദിർഹം മൂലധനമുള്ള പ്രോജക്റ്റ് ഉള്ളവർ അല്ലെങ്കിൽ രാജ്യത്ത് അംഗീകൃത ബിസിനസ് ഇൻകുബേറ്ററിന്റെ അംഗീകാരമുള്ളവർ ഉൾപ്പെടുന്നു.ഈ സംരംഭകന് ആറ് മാസത്തേക്ക് മൾട്ടി-എൻട്രി വിസ അനുവദിക്കും,പിന്നീട അത് ആറ് മാസത്തേക്ക് കൂടി പുതുക്കാൻ സാധിക്കും.

2.ഉയർന്ന പഠനനിലവാരമുള്ള കുട്ടികൾ: ഗവണ്മെന്റ് അല്ലെങ്കിൽ സ്വകാര്യ സെക്കൻഡറി സ്കൂളുകളിൽ കുറഞ്ഞത് 95 ശതമാനം ഗ്രേഡ് നേടിയ വിദ്യാർത്ഥികളും,യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്ന് ബിരുദപഠനത്തിൽ 3.75ൽ കുറയാത്ത ജിപിഎ ഉള്ള കുട്ടികൾക്കും ഗോൾഡൻ വിസ നേടാൻ സാധിക്കും.യുഎഇയിലെ അനുദിന വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക. https://chat.whatsapp.com/CyqrMLrAQBT3kathj5bLXT

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!